4 năm rồi đau khổ nhưng phải tiếp tục bước đi. tập trung cv mà đang gặp khó khăn quá. các bác tư vấn các vận.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Triệu Mặc Ngọc
Tam đẳng
Tam đẳng

4 năm rồi đau khổ nhưng phải tiếp tục bước đi. tập trung cv mà đang gặp khó khăn quá. các bác tư vấn các vận.

Gửi bàigửi bởi Triệu Mặc Ngọc » 03:17, 18/05/18

Chào các bác. Từ khi mình chia tay người yêu cũ mệnh Tham Lang Hoá kị đắc đào hồng làm bên vũ trường đã 4 năm. Mình ko yêu ai dù có làm quen thử vài người nhưng mình ko có cảm giác, bây giờ mục tiêu là tìm người có thể lấy để ổn định cuộc sống chứ ko có tình yêu nữa. Có thể nói đó là người mà mình từng yêu điên cuồng. Nhưng đứng trước ngã rẽ của cuộc sống và biến cố cuộc đời, đứng trước tình yêu và ước mơ, mình đã lựa chọn con đường ko có người ấy. Khi bố người ấy đi tù sau 20 năm bị lệnh truy nã, thì mình nhận ra mình và người ấy là hai thế giới khác nhau, giới xã hội đen kết cục rất thê thảm, họ bị truy đuổi bởi chính quyền, bởi các băng nhóm tội phạm, miếng ăn họ kiếm được đánh đổi bằng máu và nước mắt, kết thúc cuộc đời họ thường bi thảm.

Và kết cục của mình và người ấy chỉ có thể là "sự chia ly" ko sớm thì muộn. Cái ngày mình biết điều đó, trái tim mình như bị hàng vạn nhát dao đâm qua, mình đã ko thể yêu ai suốt khoảng thời gian sau này, và suốt 4 năm, có lẽ là suốt cuộc đời này, mình ko thể hạnh phúc được. Và mình chỉ muốn nói "Em yêu anh rất nhiều. Em yêu anh từ tận sâu trái tim em bất chấp tất cả mọi thứ. Em ko muốn mất anh" nhưng rốt cuộc mình chẳng thể nói được lời nào, chỉ có thể để người ấy ra đi, vì mình biết sẽ chẳng được gì đâu.

"em rất sợ mất anh, nhưng cuối cùng chính em lại xua đuổi anh đi ra khỏi cuộc đời em. cuối cùng thì em cũng đã mất anh vĩnh viễn."

em đã rất đau khổ, nhưng em đặt ra những mục tiêu, em cố gắng tiếp tục và kiềm chế cảm xúc của mình. những cảm xúc đau đớn, bế tắc, nhớ người yêu, tội lỗi, nuối tiếc, đau buồn. Liệu em có thể tiếp tục "diễn kịch đến cuối đời" có đc ko ? Lấy 1 người hiền lành, bình thường, có 1 gd bình thường, 1 ng mình ko hề yêu, liệu thời gian có làm cho em nguôi ngoai ko ? Các bác biết ko. Ngày lễ 30/4 vừa qua em đã uống một ít, say lướt khướt, khóc lóc thê thảm, và chủ động hôn nhân viên mát xa nam vì em ấy có nét mặt hơi giống người ấy.

thời gian gần đây sự nghiệp và cuộc sống của em có gặp những khó khăn, một nốt trầm so với những năm trước. liệu em có thể vượt qua và hoàn thành những mục tiêu ko ?

em bế tắc và đau khổ quá. em đau khổ quá. Em ko biết phải làm sao để hết đau đớn được nữa. Em đã cố gắng duy trì những mối quan hệ mới, em cũng đã cố gắng đóng kịch, nhưng rồi em lại phá huỷ tất cả, em ko kiềm chế được cảm xúc đau khổ và bế tắc của mình. em cũng chỉ là một con người rất bình thường thôi, cũng chỉ muốn được ở bên cạnh người mình yêu, vậy mà cuối cùng. Hạnh phúc cũng chỉ như "bóng trăng đáy nước".

Chia xa là vĩnh viễn, một điều tốt cho cả hai.

4 năm rồi, mà tại sao thời gian ko làm em nguôi ngoai, tại sao em vẫn còn đau khổ ? em đau khổ lắm. bên ngoài mạnh mẽ, nhưng lòng em tan nát cả rồi ! Làm sao bây giờ ??!! Làm sao tôi có thể hạnh phúc đây ?
Tập tin đính kèm
(269.93 KiB) Đã tải về 66 lần.
(182.35 KiB) Đã tải về 67 lần.

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 1250 khách.