4 năm rồi đau khổ nhưng phải tiếp tục bước đi. tập trung cv mà đang gặp khó khăn quá. các bác tư vấn các vận.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Triệu Mặc Ngọc
Tam đẳng
Tam đẳng

4 năm rồi đau khổ nhưng phải tiếp tục bước đi. tập trung cv mà đang gặp khó khăn quá. các bác tư vấn các vận.

Gửi bàigửi bởi Triệu Mặc Ngọc » 03:17, 18/05/18

Chào các bác. Từ khi mình chia tay người yêu cũ mệnh Tham Lang Hoá kị đắc đào hồng làm bên vũ trường đã 4 năm. Mình ko yêu ai dù có làm quen thử vài người nhưng mình ko có cảm giác, bây giờ mục tiêu là tìm người có thể lấy để ổn định cuộc sống chứ ko có tình yêu nữa. Có thể nói đó là người mà mình từng yêu điên cuồng. Nhưng đứng trước ngã rẽ của cuộc sống và biến cố cuộc đời, đứng trước tình yêu và ước mơ, mình đã lựa chọn con đường ko có người ấy. Khi bố người ấy đi tù sau 20 năm bị lệnh truy nã, thì mình nhận ra mình và người ấy là hai thế giới khác nhau, giới xã hội đen kết cục rất thê thảm, họ bị truy đuổi bởi chính quyền, bởi các băng nhóm tội phạm, miếng ăn họ kiếm được đánh đổi bằng máu và nước mắt, kết thúc cuộc đời họ thường bi thảm.

Và kết cục của mình và người ấy chỉ có thể là "sự chia ly" ko sớm thì muộn. Cái ngày mình biết điều đó, trái tim mình như bị hàng vạn nhát dao đâm qua, mình đã ko thể yêu ai suốt khoảng thời gian sau này, và suốt 4 năm, có lẽ là suốt cuộc đời này, mình ko thể hạnh phúc được. Và mình chỉ muốn nói "Em yêu anh rất nhiều. Em yêu anh từ tận sâu trái tim em bất chấp tất cả mọi thứ. Em ko muốn mất anh" nhưng rốt cuộc mình chẳng thể nói được lời nào, chỉ có thể để người ấy ra đi, vì mình biết sẽ chẳng được gì đâu.

"em rất sợ mất anh, nhưng cuối cùng chính em lại xua đuổi anh đi ra khỏi cuộc đời em. cuối cùng thì em cũng đã mất anh vĩnh viễn."

em đã rất đau khổ, nhưng em đặt ra những mục tiêu, em cố gắng tiếp tục và kiềm chế cảm xúc của mình. những cảm xúc đau đớn, bế tắc, nhớ người yêu, tội lỗi, nuối tiếc, đau buồn. Liệu em có thể tiếp tục "diễn kịch đến cuối đời" có đc ko ? Lấy 1 người hiền lành, bình thường, có 1 gd bình thường, 1 ng mình ko hề yêu, liệu thời gian có làm cho em nguôi ngoai ko ? Các bác biết ko. Ngày lễ 30/4 vừa qua em đã uống một ít, say lướt khướt, khóc lóc thê thảm, và chủ động hôn nhân viên mát xa nam vì em ấy có nét mặt hơi giống người ấy.

thời gian gần đây sự nghiệp và cuộc sống của em có gặp những khó khăn, một nốt trầm so với những năm trước. liệu em có thể vượt qua và hoàn thành những mục tiêu ko ?

em bế tắc và đau khổ quá. em đau khổ quá. Em ko biết phải làm sao để hết đau đớn được nữa. Em đã cố gắng duy trì những mối quan hệ mới, em cũng đã cố gắng đóng kịch, nhưng rồi em lại phá huỷ tất cả, em ko kiềm chế được cảm xúc đau khổ và bế tắc của mình. em cũng chỉ là một con người rất bình thường thôi, cũng chỉ muốn được ở bên cạnh người mình yêu, vậy mà cuối cùng. Hạnh phúc cũng chỉ như "bóng trăng đáy nước".

Chia xa là vĩnh viễn, một điều tốt cho cả hai.

4 năm rồi, mà tại sao thời gian ko làm em nguôi ngoai, tại sao em vẫn còn đau khổ ? em đau khổ lắm. bên ngoài mạnh mẽ, nhưng lòng em tan nát cả rồi ! Làm sao bây giờ ??!! Làm sao tôi có thể hạnh phúc đây ?
Tập tin đính kèm
(269.93 KiB) Đã tải về 456 lần.
(182.35 KiB) Đã tải về 457 lần.

hungton
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: 4 năm rồi đau khổ nhưng phải tiếp tục bước đi. tập trung cv mà đang gặp khó khăn quá. các bác tư vấn các vận.

Gửi bàigửi bởi hungton » 06:41, 03/06/18

Bạn mến ,

Bây giờ Bạn muốn tham luận về lãnh vực nào?

Tình Tiền hay vấn đề nào khác.

Mến ,

Triệu Mặc Ngọc
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: 4 năm rồi đau khổ nhưng phải tiếp tục bước đi. tập trung cv mà đang gặp khó khăn quá. các bác tư vấn các vận.

Gửi bàigửi bởi Triệu Mặc Ngọc » 06:50, 03/06/18

[quote=hungton post_id=1506843 time=1527982903 user_id=193715]
Bạn mến ,

Bây giờ Bạn muốn tham luận về lãnh vực nào?

Tình Tiền hay vấn đề nào khác.

Mến ,
[/quote]

em muốn tham luận về vấn đề tiền. kính bác

cuộc sống có tiền thì nhiều cv bôi trơn dễ dàng hơn rất nhiều

muốn làm nhiều dự án lắm nhưng ko tiền thì thật dở bác ạ.

hungton
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bàigửi bởi hungton » 07:04, 03/06/18

Bạn mến ,

Nhờ Bạn xác minh giờ Sinh , Vì Bạn ghi 1Giờ thì có thể là giờ Tý .

Bạn là con trưởng hay vai trưởng ? Bạn tốt nghiệp ngành nào? hệ năm . Có liên quan y dược hay công chức . dạy học. Cha Mẹ kinh doanh khá giả ? có cha mẹ nuôi?.

Mến ,

Hình đại diện của thành viên
hoavan004
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bàigửi bởi hoavan004 » 07:32, 03/06/18

Mình đã đọc hết những tâm tư của Ngọc và thấy rằng Ngọc vẫn chưa buông bỏ được quá khứ.

Dù đúng dù sai hạnh phúc hay đau khổ thì những gì đã xảy ra ta cũng nên nhìn nhận trách nhiệm cũng có phần do mình.

Mình chỉ có vài lời góp ý thế này:

Nâng lên thì hạ xuống nếu không sẽ nặng nề

Cho người khác cơ hội cũng là cho mình cơ hội

Những điều này là mình nghiệm ra từ Phật pháp

Chúc bạn sớm an lạc!

Triệu Mặc Ngọc
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bàigửi bởi Triệu Mặc Ngọc » 07:56, 03/06/18

[quote=hoavan004 post_id=1506850 time=1527985960 user_id=199867]
Mình đã đọc hết những tâm tư của Ngọc và thấy rằng Ngọc vẫn chưa buông bỏ được quá khứ.

Dù đúng dù sai hạnh phúc hay đau khổ thì những gì đã xảy ra ta cũng nên nhìn nhận trách nhiệm cũng có phần do mình.

Mình chỉ có vài lời góp ý thế này:

Nâng lên thì hạ xuống nếu không sẽ nặng nề

Cho người khác cơ hội cũng là cho mình cơ hội

Những điều này là mình nghiệm ra từ Phật pháp

Chúc bạn sớm an lạc!
[/quote]

thật ra thì đến giờ sau 4 năm, mình cũng quen nhiều người, và cũng đã chia tay. Nhưng mình biết là mình ko luyến tiếc gì. Và tất cả cũng chỉ cho một mục đích cuối cùng "thành công và tiền bạc".

mình đặt ra mục đích và mình cố ép bản thân để theo đc. và những người "dc chọn lựa" sẽ là ng giúp mình đạt đc điều đó, nó ko phải tình bạn, cũng ko phải tình yêu. chỉ là mình mải mê theo đuổi thứ mình muốn và làm mọi điều để đạt đc.

cuộc sống quá bộn bề lo toan. mình ko có thời gian để sống và theo đuổi quá khứ nữa, dù đôi khi mình vẫn nhớ rất nhiều. Nỗi nhớ ngôi nhà cũ, nỗi nhớ người yêu cũ, nỗi nhớ những ngày hoa mộng bên bạn bè cũ, khoảng thời gian cũ. Mình nhớ nhiều lắm chứ, nhưng mình ko cho phép bản thân mình sống với quá khứ. mà luôn ép bản thân phải tiến về phía trước.

cũng đã lâu rồi mình quên mất cái cảm giác mỗi đêm được ôm người mình thích trong vòng tay mình. cảm giác êm ấm, bình an và nhẹ nhõm. mình đã quên hết rồi.

cuộc đời mình bây giờ là những ham muốn và cả toan tính, sẵn sàng sử dụng và hy sinh ng khác để đạt đc mục đích của mình. Và để đạt đc cái bằng danh giá của trường đại học top đầu cả nước, mình sẵn sàng phá huỷ chà đạp luôn tương lai của một số ng bạn học. Để bước vào thương trường, để tồn tại, mình cũng ko ngại đấu đá va chạm với những ng khác.

Cuộc sống này là do mình lựa chọn.

Mình ko hối tiếc vì vào lúc đó và về sau, mình đã chọn con đường mãi mãi ko có người ấy nữa. Dù mình rất yêu người ấy. Khoảng thời gian sống bên cạnh người ấy, những ngày tháng hoa mộng ngắm bình minh rực rỡ và hoàng hôn lấp lánh trên bãi biển bên cạnh người ấy, là những ngày tươi đẹp nhất trong cuộc đời mình.

Mình cũng là con người mà, ko đc ở bên cạnh người mình yêu, mình cũng khổ tâm nhiều lắm chứ.

Mình khổ tâm lắm, nhưng mình biết làm điều gì tốt hơn đây ?

phomuabay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bàigửi bởi phomuabay » 08:01, 03/06/18

Chờ đợi khi không còn giải pháp. Cơ hội mới sẽ tới hoặc chí ít thì vết thương cũ cũng sẽ mờ đi.

hungton
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bàigửi bởi hungton » 08:25, 03/06/18

Bạn Ngọc mến ,

Nhìn qua các cung cường Mệnh Thân Phúc Quan Tài và Vận 10 năm 22-31 Tuổi .

Xin có vài góp ý sau :

Cuing Tài VCD có Tuần Triệt là lúc đầu chật vật về sau hậu vận sẽ khá giả. có Xương Khúc nên có khuynh hướng sát phạt . VCD Tuần Triệt Âm Dương chiếu về hậu vận giàu có nhờ Thiên Phúc QN. Nay vaò 10 năm 22- 31 Tuổi này : Đồng Không song Hao kiếp sát : Không cách gì giữ được tiền dù Mệnh có Hóa Kỵ .

Nếu Bạn nghiệm lý : Khoa Tử vi giúp cho Bạn thấy được Thiên định thì nay chưa phải thời cơ cho Bạn kinh doanh đắc ý<Cự Cơ Kình ở cung Thân > . Phải chờ vận 32-41T :Phá Địa Không Quyền T̉ả Hữu Lộc Tồn là thời cơ bạn phát giàu có như sấm nổ giữa đêm Đông trường . có lời đề nghị nên ẩn nhẫn chờ thời . Mệnh Khôi Việt nhờ Vận Phá Lộc Quyên tả hữu không : Phát dã như lôi . 10Năm 22-31 : Đồng Song Hao nhiều đổi thay có chồng rồi cũng như không <Thiênkhông> thêm Cô Quả có những niềm riêng thao thức . Sang năm Kỷ hợi . 26Tuổi có cơ hội bén duyên .

Mến ,

Triệu Mặc Ngọc
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bàigửi bởi Triệu Mặc Ngọc » 17:09, 03/06/18

Cháu nghèo lâu quá rồi :'(

Chỉ mong mỗi ngày có đủ tiền ăn nhà hàng mà ko bị cháy túi thôi hic.

[quote=hungton post_id=1506859 time=1527989135 user_id=193715]
Bạn Ngọc mến ,

Nhìn qua các cung cường Mệnh Thân Phúc Quan Tài và Vận 10 năm 22-31 Tuổi .

Xin có vài góp ý sau :

Cuing Tài VCD có Tuần Triệt là lúc đầu chật vật về sau hậu vận sẽ khá giả. có Xương Khúc nên có khuynh hướng sát phạt . VCD Tuần Triệt Âm Dương chiếu về hậu vận giàu có nhờ Thiên Phúc QN. Nay vaò 10 năm 22- 31 Tuổi này : Đồng Không song Hao kiếp sát : Không cách gì giữ được tiền dù Mệnh có Hóa Kỵ .

Nếu Bạn nghiệm lý : Khoa Tử vi giúp cho Bạn thấy được Thiên định thì nay chưa phải thời cơ cho Bạn kinh doanh đắc ý<Cự Cơ Kình ở cung Thân > . Phải chờ vận 32-41T :Phá Địa Không Quyền T̉ả Hữu Lộc Tồn là thời cơ bạn phát giàu có như sấm nổ giữa đêm Đông trường . có lời đề nghị nên ẩn nhẫn chờ thời . Mệnh Khôi Việt nhờ Vận Phá Lộc Quyên tả hữu không : Phát dã như lôi . 10Năm 22-31 : Đồng Song Hao nhiều đổi thay có chồng rồi cũng như không <Thiênkhông> thêm Cô Quả có những niềm riêng thao thức . Sang năm Kỷ hợi . 26Tuổi có cơ hội bén duyên .

Mến ,
[/quote]

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 820 khách.