Mệnh Đồng Âm tại tý, thân cư tài bạch , cảm thấy mất định hướng trong công việc :(

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Rubynguyen1989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Đồng Âm tại tý, thân cư tài bạch , cảm thấy mất định hướng trong công việc :(

Gửi bài gửi bởi Rubynguyen1989 » 00:53, 13/01/19

Mình viết chi tiết đầy đủ hơn nhé, Sợ bạn ngại đọc vì nó dài quá thôi , cứ coi như lời ts bộc bạch của mình đi, có nhg năm mình k nhớ rõ ngày thì dùng khoảng năm nhé :)

- Mình xa nhà từ nhỏ và ở nhà bác năm 2002 tại Thành phố ( lớp 7)
- Chị gái mình cg chuyển xg TP học và mình chuyển ra sống cùng chị năm 2003
- Những năm đó cũng có một số người mn làm quen nhưng do tính mình còn trẻ con , mình tỏ ra khó chịu, nghiêm mặt cái là họ sợ quá chạy mất dép à :))
- Tháng 9/2007 bắt đầu chơi trò chơi gọi là game nhảy audition ( những ai nhiều tuổi tầm mình chắc vẫn nhớ trò chơi này) , khi đó mình quen 1 người sn 87 , hẹn gặp caphe 1-2 lần thì có người kể xấu là ông này chơi bời, mình hỏi thẳng thì ko nói năng j...và ông ý quay lại vs đứa nyc và mình cũng chấm dứt luôn từ đó, sau đó mình có quen 1 người sn 83, lần gặp nhau mình để ý thấy móc chìa khoá của anh này có hình con gấu, giống của con gái mình nghi nghi nên xin thử xem có cho ko, thì thấy mặt biến sắc, rồi giữ khư khư, biết ngay có vd, sau đó về nhà thấy ny a ý nhắn tin cho mình và mình lại chấm dứt liên lạc, và cg nghỉ chơi AU , cg may ko bị lừa .
- Tháng 11/2007 mình bắt đầu học chuyên nghiệp
- Tháng 7/2008 Đây là mối tình đầu dài 3 năm , nyc nhắn tin làm quen, nghĩ là ko yêu đâu nhưng do a này cũng cơ mưu lúc ẩn lúc hiện , chơi chiến dịch khủng bố tin nhắn trường kì ý mà :D, a ý thì cũng tốt , cũng nhiệt tình nhưng vì tính a này cg trẻ con, cg mải chơi, vô lo, vô nghĩ, hay đi học muộn, hay hút thuốc , thi thoảng dây vào lô đề, quen biết vs mình thì cg đã cố gắng sửa và hạn chế nhiều cái r, cả 2 hay cãi vã , nên cg có sảy ra xô xát cơ số lần => ấn tượng k tốt về nhau cứ tăng dần lên và ghi nhớ ở trong lòng, đây gọi là :" ấn tượng xa cách để lại trong lòng"=> đôi khi mình ts vs ny để cả hai cùng thay đổi nhưng nhận lại là sự hời hợt cho nên sinh nhiều bất mãn => ko thể dốc lòng mà yêu được nên yêu mà vẫn như bị cảm thấy cô đơn , trống trải trong lòng, phải chăng đây chính là biểu hiện của mẫu người bị cô thần quả tú nhập chăng 😅

Tháng 5/2009 mình vào viện chăm bác mình bị gãy chân, ở tại đây thì mình cũng gặp 1 anh đi chăm chú bị gãy xương cổ :-j , a này sn 1982, sau đó mình về trường học và mẹ mình xg thay mình trông bác, sau a này đưa cho mẹ mình 1 quyển truyện cười nhờ mẹ mình chuyển cho mình và trong đó có ghi sdt của a ấy, mình nhắn tin cảm ơn, và sau đó là mỗi ngày hay nhận đc tn từ người đàn ông này , có nói ý tứ và mình bảo là e có ny r, sau đó ny mình biết và đòi gặp mặt mình ok luôn , 3 mặt 1 lời và tất nhiên thì ông 82 đó khá giận vì mình đã cư xử nt :D, sau này có nhắn cho mình vài lần nữa nhưng ăn nói khá vô duyên,=>> gặp nhau sai thời điểm, sai người => không có duyên

28/10/2010 thì mình bắt đầu đi làm và công ty này là do thầy giáo mình giới thiệu cho mình (vẫn ở TP vì vừa làm vừa học), cùng công ty chồng mình hiện tại nhưng khác chi nhánh thôi ( a ấy làm ở chi nhánh khác cách chỗ mình 80km, quản lý dự án và cv có liên quan đến nhau),hay trao đổi cv qua skype, ngày đấy cg cố gắng làm tốt việc của mình lắm, rồi sau đó xếp chuyển mình xg trụ sở chính để học thêm về mảng khác để tăng lương, và người hỗ trợ mình nhiều thứ là ck mình hiện tại, hay nc vs nhau r cũng có cảm tình quý mến nhau, biết mình có ny rồi nên lão cg chỉ muốn giữ kín ts trong lòng thôi ko nói ra đâu , nhưng càng dần tiếp xúc nhiều thì tc không giấu dc, và lúc đấy m mình với ck cg có khá nhiều sở thích chung, tính cách khá nhẹ nhàng, tế nhị, tâm lý, =>> cái này là gặp nhau đúng người nhưng sai thời điểm vậy nên quyết quên đi để trở về với hiện tại :)

4/2013 Xuống đó học mấy tháng mình lại trở về TP chỗ mình để học thêm bằng nữa , quay về nhưng tâm hồn lại để chỗ khác, r nyc phát hiện và mình cg nói thẳng là có tc vs ng khác r, m quyết định quên ck hiện tại, nhưng kỉ niệm đẹp nên khó quên, và lần đó do cái sự thiếu dứt khoát of mình mà cả 3 đều phải mệt mỏi,ny cg hay níu kéo nhiều , mấy tháng sau mình mới chia tay đc vs nyc, và đến vs ck hiện tại , và bắt đầu một tình yêu xa, bình lặng, m đặt tất cả niềm tin tưởng vào ck:), tuy đây ko phải mối tình đầu mà lại thấy yêu hơn cả mối tình đầu.
21/12/2013 mình quyết định lấy ck
-----------------------
người mà mình thực sự y thực sự tin tưởng thì mình sẽ yêu hết lòng , nhưng có 1 điểm mà vẫn ko thể thay đổi được đó là mình ko bao giờ níu giữ hay tranh cướp cái j ko thuộc về mình, cho nên nêú người mình yêu mà nói ko cần m, dù yêu lắm nhg m cũng sẽ thả họ đi thôi, chỉ nắm chặt cái j thuộc về mình, những j ko phải của m thì nên buông ,có phải vì vậy mà càng truân chuyên ,Đồng âm tại tý thì m có tìm hiểu qua r, tuổi 89 thường lắm thăng trầm, lên voi xg chó, ko biết mấy năm nữa cs có còn có j thay đổi ko vì còn rất nhiều điều chờ m phía trc , ai cũng muốn đức năng thắng số và mình thực sự mn điều tốt lành cho gd mình :)

DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Mệnh Đồng Âm tại tý, thân cư tài bạch , cảm thấy mất định hướng trong công việc :(

Gửi bài gửi bởi DVTPharma » 02:13, 15/01/19

Rubynguyen1989 đã viết:
00:53, 13/01/19
Mình viết chi tiết đầy đủ hơn nhé, Sợ bạn ngại đọc vì nó dài quá thôi , cứ coi như lời ts bộc bạch của mình đi, có nhg năm mình k nhớ rõ ngày thì dùng khoảng năm nhé :)
:)
ai cũng muốn đức năng thắng số và mình thực sự mn điều tốt lành cho gd mình :)
Cảm ơn bạn đã giãi bày tâm sự, hic, diễn đàn lỗi tùm lum hay do trình duyệt của mình lỗi nhỉ... Khó vào quá.
Đọc xong đoạn bạn viết mình nghĩ: Bạn nên hỏi lại gia đình ngày giờ sinh của bạn.

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: 1430 khách.